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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

 

 

 
OFISI YA RAIS 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

  

Kumb.Na.JA.9/259/01/A/471                                                  23 Januari, 2024 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma kwa niaba ya Katibu Mkuu 

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa 

Watanzania wenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi hamsini na nane (58) kama 

ilivyoainishwa katika tangazo hili. 

1.0      MKUFUNZI MSAIDIZI MAENDELEO YA JAMII (UMEME) – NAFASI 15 

1.1 .1     MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufundisha masomo ya fani ya Umeme katika Vyuo; 

ii. Kuandaa mitiririko na mpangilio wa masomo; 

iii. Kusimamia masomo ya vitendo; 

iv. Kuwapima wanachuo wakati wa mazoezi na kwenye mitihani; 

v. Kufanya utafiti wa mahitaji ya mafunzo katika Jamii inayozunguka chuo; 

vi. Kuandaa muhtasari wa masomo; 

vii. Kufanya maandalizi ya namna ya kuendesha mafunzo; 

viii. Kuandaa vielelezo vya kufundishia; 

ix. Kuendesha mafunzo ya nje ya Chuo (Outreach Programs); na 

x. Kutunga, Kusimamia na Kusahihisha mitihani. 
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1.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha Nne/Sita waliofuzu mafunzo ya Stashahada ya Umeme 

kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

1.1.3 NGAZI YA MSHAHARA: TGS C 

 

2.0 MKUFUNZI MSAIDIZI MAENDELEO YA JAMII II (MAGARI) - NAFASI 10 

2.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufundisha masomo ya fani ya Magari katika Vyuo; 

ii. Kuandaa mitiririko na mpangilio wa masomo; 

iii. Kusimamia masomo ya vitendo; 

iv. Kuwapima wanachuo wakati wa mazoezi na kwenye mitihani; 

v. Kufanya utafiti wa mahitaji ya mafunzo katika Jamii inayozunguka chuo; 

vi. Kuandaa muhtasari wa masomo; 

vii. Kufanya maandalizi ya namna ya kuendesha mafunzo; 

viii. Kuandaa vielelezo vya kufundishia; 

ix. Kuendesha mafunzo ya nje ya Chuo (Outreach Programs); na 

x. Kutunga, Kusimamia na Kusahihisha mitihani. 

2.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne/sita waliofuzu mafunzo ya Stashahada katika fani 

ya Magari kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

2.1.3 NGAZI YA MSHAHARA: TGS C 

3.0 MKUFUNZI II (MAENDELEO YA JAMII) – NAFASI 5 

3.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufundisha masomo ya fani mbalimbali zinazofundishwa katika vyuo; 

ii. Kutayarisha mpango wa kazi wa mafunzo; 

iii. Kupima maendeleo ya wanachuo katika nadharia na vitendo; 

iv. Kutunza vifaa vya kufundishia; 

v. Kufanya na kutoa taarifa za utafiti; 
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vi. Kutoa ushauri wa kitaalam; 

vii. Kuandaa kanuni na taratibu za kusimamia mitihani chuoni; 

viii. Kutunga na kusahihisha mitihani; 

ix. Kufanya utafiti utakaosaidia kutoa majibu kwa changamoto mbalimbali 

zinazokwamisha maendeleo katika jamii; na 

x. Kutoa ushauri juu ya kuboresha taaluma chuoni na kuendeleza mafunzo nje 

ya chuo. 

3.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji awe na Stashahada ya Juu au Shahada ya kwanza ya Maendeleo ya Jamii 

kutoka katika Vyuo au Taasisi za elimu ya juu zinazotambuliwa na Serikali. 

3.1.3 NGAZI YA MSHAHARA: TGS D 

 

4.0 MKUFUNZI II (UALIMU WA BAIOLOJIA) – NAFASI 2 

4.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufundisha masomo ya fani mbalimbali zinazofundishwa katika vyuo; 

ii. Kutayarisha mpango wa kazi wa mafunzo; 

iii. Kupima maendeleo ya wanachuo katika nadharia na vitendo; 

iv. Kutunza vifaa vya kufundishia; 

v. Kufanya na kutoa taarifa za utafiti; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalam; 

vii. Kuandaa kanuni na taratibu za kusimamia mitihani chuoni; 

viii. Kutunga na kusahihisha mitihani; 

ix. Kufanya utafiti utakaosaidia kutoa majibu kwa changamoto mbalimbali; 

zinazokwamisha maendeleo katika jamii; na 

x. Kutoa ushauri juu ya kuboresha taaluma chuoni na kuendeleza mafunzo nje 

ya chuo. 

4.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji awe na Stashahada ya Juu au Shahada ya kwanza ya Ualimu katika somo la 

Biolojia kutoka katika Vyuo au Taasisi za elimu ya juu zinazotambuliwa na Serikali. 
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4.1.3 NGAZI YA MSHAHARA: TGS D 

5.0 MKUFUNZI II (UALIMU WA KINGEREZA) – NAFASI 1 

5.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufundisha masomo ya fani mbalimbali zinazofundishwa katika vyuo; 

ii. Kutayarisha mpango wa kazi wa mafunzo; 

iii. Kupima maendeleo ya wanachuo katika nadharia na vitendo; 

iv. Kutunza vifaa vya kufundishia; 

v. Kufanya na kutoa taarifa za utafiti; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalam; 

vii. Kuandaa kanuni na taratibu za kusimamia mitihani chuoni; 

viii. Kutunga na kusahihisha mitihani; 

ix. Kufanya utafiti utakaosaidia kutoa majibu kwa changamoto mbalimbali; 

zinazokwamisha maendeleo katika jamii; na 

x. Kutoa ushauri juu ya kuboresha taaluma chuoni na kuendeleza mafunzo nje 

ya chuo. 

5.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji awe na Stashahada ya Juu au Shahada ya kwanza ya Ualimu katika somo la 

Kiingereza kutoka katika Vyuo au Taasisi za elimu ya juu zinazotambuliwa na Serikali. 

5.1.3 NGAZI YA MSHAHARA: TGS D 

6.0 MKUFUNZI II (UALIMU WA KEMIA) – NAFASI 2 

6.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufundisha masomo ya fani mbalimbali zinazofundishwa katika vyuo; 

ii. Kutayarisha mpango wa kazi wa mafunzo; 

iii. Kupima maendeleo ya wanachuo katika nadharia na vitendo; 

iv. Kutunza vifaa vya kufundishia; 

v. Kufanya na kutoa taarifa za utafiti; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalam; 

vii. Kuandaa kanuni na taratibu za kusimamia mitihani chuoni; 

viii. Kutunga na kusahihisha mitihani; 
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ix. Kufanya utafiti utakaosaidia kutoa majibu kwa changamoto mbalimbali; 

zinazokwamisha maendeleo katika jamii; na 

x. Kutoa ushauri juu ya kuboresha taaluma chuoni na kuendeleza mafunzo nje 

ya chuo. 

6.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji awe na Stashahada ya Juu au Shahada ya kwanza ya Ualimu katika somo la 

Kemia kutoka katika Vyuo au Taasisi za elimu ya juu zinazotambuliwa na Serikali. 

6.1.3 NGAZI YA MSHAHARA: TGS D 

 

7.0 MKUFUNZI II (TEHAMA) – NAFASI 7 

7.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufundisha masomo ya fani mbalimbali zinazofundishwa katika vyuo; 

ii. Kutayarisha mpango wa kazi wa mafunzo; 

iii. Kupima maendeleo ya wanachuo katika nadharia na vitendo; 

iv. Kutunza vifaa vya kufundishia; 

v. Kufanya na kutoa taarifa za utafiti; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalam; 

vii. Kuandaa kanuni na taratibu za kusimamia mitihani chuoni; 

viii. Kutunga na kusahihisha mitihani; 

ix. Kufanya utafiti utakaosaidia kutoa majibu kwa changamoto mbalimbali; 

zinazokwamisha maendeleo katika jamii; na 

x. Kutoa ushauri juu ya kuboresha taaluma chuoni na kuendeleza mafunzo 

nje ya chuo. 

7.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji awe na Stashahada ya Juu au Shahada ya Kompyuta katika moja ya fani 

zifuatazo; Sayansi ya Kompyuta, Teknolojia ya Habari, Teknolojia ya Habari na 

Mawasiliano na Menejimenti ya Mifumo ya Habari au mafunzo mengine yanayohusiana 

na fani hii, kutoka katika Vyuo au Taasisi za elimu ya juu zinazotambuliwa na Serikali 
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7.1.3 NGAZI YA MSHAHARA: TGS D 

8.0 MWALIMU IIIB (BAIOLOJIA) – NAFASI 3 

8.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

mpango wa kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na kufaraghua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathmini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

Wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Chuoni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi kiakili, kimwili, kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za Chuo; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Chuo kulingana na majukumu 

ya Chuo. 

8.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Cheti cha Mtihani wa Taifa wa Kidato cha Nne (IV) ambaye amefaulu 

masomo mawili au zaidi yanayofundishwa shuleni na kufaulu mafunzo ya miaka mitatu 

(3) katika masomo ya Sayansi na kupata Stashahada ya Ualimu wa Elimu ya Sekondari 

(Diploma in Secondary Education) katika somo la Baiolojia inayotambuliwa na na vyombo 

vya Serikali vya Ithibati ya Elimu na Mafunzo.  

Au 

Kuajiriwa mwenye cheti cha Mtihani wa Taifa wa Kidato cha Sita (VI) ambaye amefaulu 

masomo mawili au zaidi yanayofundishwa shuleni na kufaulu mafunzo ya miaka miwili 

(2) katika masomo ya Sayansi na kupata Tuzo ya Kitaifa ya Elimu ya Ufundi (NTA Level 

6) ya Ualimu wa Sekondari (Diploma in Secondary Education) katika somo la Baiolojia 

inayotambuliwa na vyombo vya Serikali vya Ithibati ya Elimu na Mafunzo.  

8.1.3 NGAZI YA MSHAHARA: Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya 

Mshahara TGTS C. 
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9.1 MWALIMU IIIB (KINGEREZA) – NAFASI 4 

9.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na kufaraghua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathmini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

Wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Chuoni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi kiakili, kimwili, kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za Chuo; 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Chuo kulingana na majukumu 

ya Chuo. 

9.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye cheti cha mtihani wa Taifa wa Kidato cha Nne (IV) ambaye amefaulu 

masomo mawili au zaidi yanayofundishwa shuleni mwenye Cheti cha Ualimu Daraja A 

na kufaulu mafunzo ya miaka miwili (2) na kupata Stashahada ya Ualimu wa Elimu ya 

Awali au Elimu ya Msingi katika somo la Kiingereza inayotambuliwa na vyombo vya 

Serikali vya Ithibati ya Elimu na Mafunzo.  

Au 

Kuajiriwa mwenye cheti cha Mtihani wa Taifa wa Kidato cha Nne (IV) ambaye amefaulu 

masomo mawili au zaidi yanayofundishwa shuleni na kufaulu mafunzo ya miaka mitatu 

(3) na kupata Stashahada ya Ualimu wa Elimu ya Awali au Elimu ya Msingi katika somo 

la Kiingereza inayotambulika na vyombo vya Serikali vya Ithibati ya Elimu na Mafunzo.  

9.1.3 NGAZI YA MSHAHARA: Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya 

Mshahara TGTS C. 
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10.0 MWALIMU IIIB (KEMIA) – NAFASI 4 

10.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

mpango wa kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na kufaraghua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathmini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

Wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Chuoni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi kiakili, kimwili, kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za Chuo; na 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Chuo kulingana na majukumu 

ya Chuo. 

10.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Cheti cha Mtihani wa Taifa wa Kidato cha Nne (IV) ambaye amefaulu 

masomo mawili au zaidi yanayofundishwa shuleni na kufaulu mafunzo ya miaka mitatu 

(3) katika masomo ya Sayansi na kupata Stashahada au Tuzo ya Kitaifa ya Elimu ya 

Ufundi (NTA Level 6) ya Ualimu wa Elimu ya Sekondari (Diploma in Secondary 

Education) katika somo la Kemia inayotambuliwa na na vyombo vya Serikali vya Ithibati 

ya Elimu na Mafunzo.  

Au 

Kuajiriwa mwenye cheti cha Mtihani wa Taifa wa Kidato cha Sita (VI) ambaye amefaulu 

masomo mawili au zaidi yanayofundishwa shuleni na kufaulu mafunzo ya miaka miwili 

(2) katika masomo ya Sayansi na kupata Stashahada au Tuzo ya Kitaifa ya Elimu ya 

Ufundi (NTA Level 6) ya Ualimu wa Sekondari (Diploma in Secondary Education) katika 

somo la Kemia inayotambuliwa na vyombo vya Serikali vya Ithibati ya Elimu na Mafunzo.  

10.1.3 NGAZI YA MSHAHARA: Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya 

Mshahara TGTS C. 
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11.0 MWALIMU IIIC (FIZIKIA) – NAFASI 1 

11.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na kufaraghua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathmini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

Wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Chuoni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi kiakili, kimwili, kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za Chuo; 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Chuo kulingana na majukumu 

ya Chuo. 

11.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Shahada ya Ualimu (Bachelor of Education) au Shahada ya Elimu 

(Bachelor with Education) katika somo la Fizikia kutoka Vyuo vya Elimu ya Juu 

vinavyotambulika na Serikali.  

Au 

Kuajiriwa mwenye Shahada isiyo ya Ualimu/Elimu yenye somo moja la kufundishia au zaidi 

pamoja na Stashahada ya Uzamili ya Elimu (Postgraduate Diploma in Education) kutoka 

Vyuo vya Elimu ya Juu vinavyotambulika na Serikali. 

11.1.3 NGAZI YA MSHAHARA: Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya 

Mshahara TGTS D. 

12.0 MWALIMU IIIC (HISABATI) – NAFASI 4 

12.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 
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i. Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu mengine aliyokabidhiwa; 

ii. Kutengeneza na kufaraghua zana za kufundishia na kujifunzia; 

iii. Kufundisha, kufanya Tathmini na kutunza kumbukumbu za Maendeleo ya 

Wanafunzi; 

iv. Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Chuoni na Darasani; 

v. Kusimamia malezi ya wanafunzi kiakili, kimwili, kiroho na kutoa ushauri 

nasaha na unasihi; 

vi. Kutoa ushauri wa kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

vii. Kusimamia na utunzaji wa vifaa na mali za Chuo; 

viii. Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Chuo kulingana na majukumu 

ya Chuo. 

12.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye Shahada ya Ualimu (Bachelor of Education) au Shahada ya Elimu 

(Bachelor with Education) katika somo la Hisabati kutoka Vyuo vya Elimu ya Juu 

vinavyotambulika na Serikali.  

Au 

Kuajiriwa mwenye Shahada isiyo ya Ualimu/Elimu yenye somo moja la kufundishia au zaidi 

pamoja na Stashahada ya Uzamili ya Elimu (Postgraduate Diploma in Education) kutoka 

Vyuo vya Elimu ya Juu vinavyotambulika na Serikali.  

12.1.3 NGAZI YA MSHAHARA: Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya 

Mshahara TGTS D. 

 

MASHARTI YA JUMLA.  

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri usiozidi miaka 45 

isipokuwa kwa wale tu walioko kazini serikalini;  

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na 

wanapaswa kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu 
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walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa 

Umma;  

iii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili; 

iv. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia 

katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za 

kazikwa Waajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo.  

v. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) 

yenye anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini 

(referees) watatu wa kuaminika.  

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kuzailiwa, vyeti 

vya Kidato cha Nne, Kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti 

vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika.  

      - Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates. 

                   - Cheti cha mtihani wa Kidato cha IV na VI 

                   - Computer Certificate 

                - Vyeti vya kitaaluma (Professional certificates from respective boards) 

vii. “Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo za 

kidato cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA.  

viii. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao 

vimehakikiwa na kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na 

NACTE).  

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi waUmma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi.  

x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko 

katika Utumishi wa umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo 

yaliyo katika Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 

2010.  
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xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria.  

xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 31 Januari, 2024.  

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu. anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa 

 

KATIBU, 

OFISI YA RAIS, 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

S.L.P. 2320 DODOMA. 

xiii. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatayo;  

http://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya 

Ajira kwa kuingia sehemuiliyoandikwa ‘Recruitment Portal’).  

xiv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo 

hili HAYATAFIKIRIWA.  

 

Limetolewa na;  

KAIMU KATIBU 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

 


