
 

 

 

Kumb.Na.JA.9/259/01/A/ 469                                                 23 Januari, 2024 

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma, kwa niaba ya Wizara, Idara 

zinazo jitegemea, Wakala za Serikali, Tawala za Mikoa na Mamlaka za Serikali za 

Mitaa (MDAs & LGAs) anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa Watanzania wenye 

sifa na uwezo wa kujaza nafasi mia moja sabini na saba (177) kama ilivyoainishwa 

katika tangazo hili. 

1.0 TABIBU II (CLINICAL OFFICER) NAFASI - 15 

1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kazi zote zinazofanywa na Tabibu Msaidizi 

ii. Kutambua na kutibu magonjwa ya kawaida 

iii. Kusimamia utendaji wa Watumishi walio chini yake na kufanya upasuaji 

mdogo 

iv. Kushiriki katika kupanga na kutekeleza huduma za Afya Msingi 

v. Kushauri na kuhamasisha Wananchi kuchangia huduma za afya za 

mfuko wa Afya ya Jamii 

vi. Kuweka kumbukumbu za vifaa na zana za kutolea huduma 

vii. Kuweka kumbukumbu, kuandaa na kutoa taarifa za utekelezaji 

viii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi 

zinazahusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha Nne/Sita wenye Stashahada ya Tabibu ya muda 

wa miaka mitatu kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 



 

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA  

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGHS-B 

 

2.0     AFISA KILIMO DARAJA LA II- (NAFASI 30) 

2.1     MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kudhibiti visumbufu vya mazao na mimea; 

ii. Kukusanya takwimu za bei na mazao kila wiki na kila mwezi; 

iii. Kukusanya takwimu za upatikanaji mazao katika masoko kila wiki/kila mwezi; 

iv. Kuendesha mafunzo ya wataalam wa kilimo; 

v. Kufanya ukaguzi wa ubora na matumizi ya pembejeo na zana; 

vi. Ufuatiliaji wa mwenendo wa soko la mazao ya biashara; 

vii. Kuendesha mafunzo juu ya hifadhi bora ya udongo na maji; 

viii. Kutoa habari juu ya technolojia mpya kwa wadau; 

ix. Kuandaa/kuandika taarifa za utekelezaji kwa sekta ndogo ya mazao; 

x. Kusimamia/kuendeleza taaluma ya uzalishaji mboga, matunda, maua na mazao 

mengine; 

xi. Kusimamia/kuendeleza uzalishaji wa mbegu bora; 

xii. Kuandaa, kutayarisha, kufunga na kusambazambegu bora 

 

2.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Wahitimu wenye Shahada ya Kilimo au Shahada ya Sayansi waliojiimarisha katika 

mchepuo wa Kilimo kutoka Chuo Kikuu cha Kilimo Sokoine au Vyuo vingine 

vinavyotambuliwa na Serikali. 

2.1.2  MSHAHARA 

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani TGS D. 

 

3.0    AFISA MUUGUZI DARAJA LA II- NAFASI 5 

3.1     MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kutoa huduma za uuguzi; 

ii. Kukusanya takwimu muhimu za afya; 

iii. Kuwaelekeza kazi wauguzi walio chini yake; 



 

iv. Kuelimisha wagonjwa na jamii kuhusu matatizo yao ya kiafya; 

v. Kutoa huduma za kinga na uzazi; na 

vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake. 

3.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Uuguzi/Ukunga kutoka katika taasisi inayotambulika na 

Serikali pamoja na kuhitimu mafunzo ya kazi kwa vitendo na amesajiliwa na Baraza 

la Wauguzi na Wakunga Tanzania. 

3.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

 Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGHS-C 

 

4.0 FUNDI SANIFU MFUMO WA MAJI DARAJA LA II- (PLUMBER) NAFASI 5 

4.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuhakiki uwezo wa kisima kutoa maji; 

ii. Kukagua na kufanya matengenezo ya mifumo ya maji katika majengo ya 

Ofisi; 

iii. Kukusanya na kukagua takwimu za maji; 

iv. Kuchora ‘hydrograph’ ya maji;na 

v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na msimamizi wake wa kazi      

zinazoendana na sifa na fani yake. 

 

4.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa awe mhitimu wa vyuo vya Ufundi na vinavyotambulika na Serikali ambao 

wanacheti cha ufundi (FTC) au Stashahada ya kawaida (Diploma) katika fani ya 

mifumo ya maji na awe na uwezo wa kutumia kompyuta. 

4.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

   Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS-C        

  

5.0 AFISA TEHAMA II (DATA BASE ADMINISTRATION) NAFASI 5 

5.1  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuboresha,kusimamiana,kufuatiliaji na kusimamia changamoto za hifadhi 

data. 

ii. Kusimamia usalama wa hifadhi data, udhibiti wa uadilifu,kumbukumbu na 

nyaraka muhimu. 



 

iii. Kusimamia matengenezo,chelezo(data backup) , kupima na kurejesha 

mifumo na hifadhi data 

iv. Kuhakikisha upatikanaji wa mifumo na huduma za hifadhi data. 

v. Kusakinisha na kutengeneza miundo ya hifadhi data 

5.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mhitimu wa Stashahada ya juu au Shahada ya Kompyuta katika moja ya fani 

zifuatazo; Uhandisi wa Kompyuta, Sayansi ya Kompyuta, Elektroniki   na Teknolojia 

ya Habari na Mawasiliano au mafunzo mengine yanayohusiana na fani hii. 

5.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS-E 

 

6.0 AFISA USTAWI WA JAMII II (SOCIAL WALFARE OFFICER) NAFASI 5 

6.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuendesha Usaili wa wahudumiwa (watu wenye ulemavu, wazee, 

familia zenye   matatizo, watoto na vijana wenye matatizo mbalimbali); 

ii. Kufanya ukaguzi wa mazingira wanayoishi wahudumiwa ili kupata 

taarifa zao kamili; 

iii. Kuandaa taarifa za usaili na ukaguzi wa mazingira ya wahudumiwa; 

iv. Kupokea na kukusanya taarifa za Ustawi wa Jamii kutoka kwa wadau 

na vituo mbalimbali vya Ustawi wa Jamii; 

v. Kupokea na kukusanya takwimu zinazohusu huduma za watu wenye 

ulemavu, wazee, malezi ya watoto na familia zenye matatizo; 

vi. Kupokea, kuchambua na kuandaa orodha ya maombi ya uandikishaji 

vituo vya kulelea watoto wadogo mchana, malezi ya kambo (foster 

care) na vituo vya walezi wa watoto wadogo mchana; 

vii. Kupokea, kuchambua na kuandaa orodha ya maombi ya msaada wa 

Rais kutoka kwa akina mama, waliojifungua watoto watatu au zaidi kwa 

mara moja; 

viii. Kupokea, kuchambua na kuandaa orodha ya maombi ya watoto yatima 

au wanaohitaji misaada mbalimbali; 

ix. Kupokea, kuchambua na kuandaa orodha ya maombi mbalimbali toka 

kwenye familia za watu wenye dhiki; 

x. Kuhoji na kuandaa taarifa za washitakiwa; 

xi. Kusimamia wahudumiwa katika makazi, vyuo vya mafunzo ya Ufundi 

Stadi vya watu wenye ulemavu, Mahabusu za watoto na shule za 

maadilisho; 



 

xii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

 

6.1.2    SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Sanaa /Stashahada ya Juu katika fani za ‘Social Work’ 

‘Sociology’, 'Psychology', 'Social Protection', 'Guidance and Counseling', 'Theology',' 

Divinity', 'Child Protection', 'Social Policy', 'Early Childhood Development' au 'Social 

Gerontology' kutoka Chuo cha elimu ya juu kinachotambuliwa na Serikali. 

6.1.3  NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS-D  

 

7.0 MKADIRIAJI UJENZI (QUANTITY SURVEYOR GRADE II) NAFASI 5 

7.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya kazi chini ya uangalizi wa Mkadiriaji Ujenzi aliyesajiliwa na 

bodi ya usajili husika kama “Proffesional Quantity Surveyor”; 

ii. Kufanya kazi kwa vitendo katika fani zinazomhusu ili kumwezesha 

mkadiriaji ujenzi kupata sifa za kutosha kusajiliwa na Bodi ya Ujenzi 

inayohusu; 

iii. Kukusanya taarifa na takwimu kuhusu miradi mbalimbali kuhusu bei za 

vifaa vya ujenzi vya Majengo ndani na nje ya nchi; 

iv. Kupitia mapendekezo ya miradi (project proposals) mbalimbali ya 

Majengo yanayowasilishwa Wizarani na kutoa ushauri unaotakiwa. 

7.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe na Shahada/Stashahada ya juu ya Uhandisi kutoka vyuo Vikuu 

vinavyotambuliwa na Serikali katika fani inayohusiana na Ukadiriaji Ujenzi (quantity 

Surveryor) na awe amesajiliwa na Bodi inayosimamia Taaluma hii ya Ukadiriaji Ujenzi 

(AQRB). 

7.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS-E 

 

8.0 MSAIDIZI WA UFUGAJI NYUKI DARAJA LA II (BEEKEEPING ASSISTANT II) 

NAFASI -2  

8.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kusimamia manzuki; 

ii. Kutunza hifadhi za nyuki, 



 

iii. Kukusanya takwimu za ufugaji nyuki, 

iv. Kutunza kumbukumbu za kazi za utafiti, 

v. Kuondoa nyuki wanaodhuru binadamu na mifugo, 

vi. Kutoa leseni za biashara za mazao ya nyuki, 

vii. Kutoa ushauri wa kitaalam kwa wananchi juu ya ufugaji endelevu 

wa nyuki na matumizi bora ya mazao ya nyuki, 

viii. Kutunza makundi ya nyuki wanaouma na wasiouma. 

 

8.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha Nne au Sita wenye Atashahada ya Ufugaji Nyuki 

kutoka Vyuo vinavotambuliwa na Serikali. 

8.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

      Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B 

 

9.0  MHIFADHI MAMBO YA KALE II (CONSERVATOR OF ANTIQUITIES II) NAFASI 

1 

9.1   MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kushiriki katika kufanya utafiti na uhifadhi, 

ii. Kushiriki kuandaa tathmini ya maeneo ambayo yamefanyiwa Utafiti na 

uhifadhi, 

iii. Kuratibu ushauri wa kurekebisha vipengele vya Sheria ya Mambo ya 

Kale, 

iv. Kuendesha mafunzo ya Elimu ya Jamii kuhusu masuala ya Utafiti na 

uhifadhi kwa njia ya semina, warsha na vipindi vya redio, 

v. Kushiriki katika kuandaa vipindi vya televisheni na radio, 

vi. Kushiriki katika kuandaa kazi za maabara, 

vii. Kushiriki katika kuandaa kumbukumbu za Mambo ya Kale 

 

9.1.1    SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada/Stashahada ya juu ya Sayansi ya Jamii au Sayansi ya Asili 

waliojiimarisha katika mojawapo ya michepuo ya Jiolojia, Elimu Viumbe, Akiolojia, 

Anthropolojia, Jiografia, Historia, Paleontolojia au Ethonolojia kutoka katika vyuo 

vinavyotambuliwa na Serikali. 

 



 

                 9.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

 Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS D 

 

10.0 MUUGUZI (NURSE GRADE II) NAFASI 20 

10.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya kazi za kiuguzi za kuhudumia wateja katika jamii, hospitali 

na         sehemu zote zinapotolewa huduma za afya; 

ii. Kusimamia na kuratibu kazi zote za wahudumu wa afya katika sehemu 

yake ya kazi; 

iii. Kukusanya takwimu na kutayarisha taarifa za utendaji wake wa kazi; 

iv. Kutoa huduma kwa wagonjwa majumbani; 

v. Kutoa ushauri nasaha; 

vi. Kutoa huduma za kinga na uzazi wa mpango; 

vii. Kutoa huduma za uzazi na afya ya mtoto; 

viii. Kuelimisha wagonjwa na jamii kuhusu matatizo yao ya kiafya; 

ix. Kufuatilia utunzaji wa vitendea kazi katika maeneo yake ya kazi; na 

x. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

10.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye cheti cha uuguzi cha miaka miwili kutoka katika Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali na kusajiliwa na Baraza la Wauguzi na Wakunga 

Tanzania. 

10.1.2  NGAZI YA MSHAHARA 

    Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGHS-A 

 

11.0 AFISA HESABU DARAJA LA II (ACCOUNTS OFFICER II) -NAFASI 10 

   11.1      MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kushiriki kutayarisha hesabu za mfuko maalum 

ii. Kushiriki kutayarisha hesabu za miradi 

iii. Kushiriki urejeshwaji wa masurufu 

iv. Kuandaa taarifa ya masurufu ya safari na masurufu maalum 



 

v. Kufanya kazi nyingine ya fani yake atakazopangiwa na mkuu 

wake wa kazi 

 

11.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye “Intermidiet Certificate” (Module D) inayotolewa na NBAA au sifa 

nyingine zinazolingana na hizo zinazotambulika na NBAA, Shahada ya Biashara au 

Sanaa aliyejiimarisha kwenye fani ya Uhasibu, Stashahada ya Juu ya Uhasibu 

kutoka taasisi yoyote inayotambuliwa na Serikali. 

 

11.2.1 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS D 

 

12.0 MSAIDIZI LISHE II - NAFASI 1 

12.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kutambua, kuorodhesha na kuweka kumbukumbu za watoto 

chini ya miaka mitano na makundi mengine yanayoathiriwa 

na lishe duni ngazi ya kijiji na kata. 

ii. Kufuatilia na kutoa ushauri wa lishe kwa kaya zenye watoto 

wenye lishe duni, 

iii. Kuelekeza watoto na makundi mengine yanayoathiriwa na 

lishe duni wapelekwe kwenye kituo cha afya kwa huduma 

zaidi, 

iv. Kupokea na kukusanya takwimu zinazohusu huduma za lishe 

zinazotolewa kwa makundi mbalimbali kwenye kata/kijiji, 

v. Kukusanya taarifa na takwimu za lishe katika sehemu yake ya 

kazi, 

12.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne au sita wenye cheti cha miaka miwili cha 

mafunzo ya lishe kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

12.1.2  NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani TGS A 

 

13.0 MSAIDIZI USTAWI WA JAMII DARAJA LA II - NAFASI 1 

13.1 MAJUKUMU YA KAZI 



 

i. Kutambua na kuhudumia watu walio katika makundi maalumu na 

mazingiraa kituo cha kazi 

ii. Kutambua na kufanya tathmini ya awali kwa watu wenye ulemavu, 

waathiriwa wa unyanyasaji wa kijinsia na ukatili dhidi ya watoto ili 

kuwaunganisha na huduma za ustawi wa jamii 

iii. Kushiriki katika uainishaji wa mashauri mbalimbali yanayohusu 

ustawi wa jamii yasiyo ya kimahakama 

iv. Kupokea na kuandaa orodha ya mapendekezo ya msamaha wa 

matibabu na huduma nyingine za ustawi wa jamii kwa 

wanaostahili 

v. Kushiriki katika shughuli za ulinzi na usalama kwa mtoto 

vi. Kushiriki katika shughuli za kuanzisha na kukagua vituo vya 

malezi na maendeleo ya Watoto katika maeneo mbalimbali 

ikiwemo maeneo ya maafa na kambi za wakimbizi 

vii. Kutambua na kushirikiana na wadau wa ustawi wa jamii na 

kuwaunganisha na watu wenye mahitaji maalum ili kupata 

huduma stahiki 

viii. Kupokea na kukusanya takwimu kwa ajili ya kuandaa taarifa za 

wahudumiwa wa ustawi wa jamii 

ix. Kushiriki katika ufuatiliaji wa mwenendo wa mashauri ya 

wahudumiwa wa ustawi wa jamii na kuandaa taarifa za uchunguzi 

wa kijamii wa awali na kuwasilisha katika ngazi husika (Social 

Inquiry/ Investigation Report) 

x. Kutunza regista na kuhuisha kumbukumbu za wahudumiwa 

xi. Kutoa elimu kwa jamii juu ya masuala mbalimbali ya ustawi wa 

jamii 

xii. Kufanya kazi nyingine yoyote atakayopangiwa na mkuu wake wa 

kazi kulingana na elimu na ujuzi wake. 

 

13.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

 Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne au sita na wenye mafunzo ya Stashahada 

katika    fani zifuatazo; “Social work, Sociology, Psychology, Social protection, 

Guidance and Counceling, Theology, Divinity, Child protection, social policy, Early 

childhood development” na “social gerontology” 

13.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

          Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani TGS C 

 



 

14.0 AFISA KILIMO MSAIDIZI DARAJA LA II (AGRICULTURAL FIELD OFFICER 

II) – NAFASI 30 

14.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kushirikiana na watafiti kuendesha vishamba vya majaribio; 

ii. Kukusanya/kuhifadhi takwimu za majaribio; 

iii. Kuwafundisha wakulima mbinu za kilimo bora; 

iv. Kuwafikishia wakulima matokeo ya utafiti; 

v. Kuwafundisha wakulima mbinu bora za kilimo, matumizi ya 

mbolea na madawa, pembejeo za kilimo; 

vi. Kukusanya na kutunza takwimu za mazao na bei kwa wiki mwezi, 

robo na mwaka ngazi ya Halmashauri; 

vii. Kukusanya takwimu za mvua; 

viii. Kushiriki katika savei za kilimo; 

ix. Kushirikiana na vikundi vya wakulima kuhusu matatizo na 

teknolojia sahihi za kutumia; 

x. Kupanga mipango ya uzalishaji; 

xi. Kupima uotaji wa mbegu na kusimamia taratibu za ukaguzi; 

xii. Kuwatambua wasambazaji wa pembejeo; 

xiii. Kutoa mafunzo ya lishe kwa wakulima; 

xiv. Kufanya vipimo vya ubora, unyevunyevu na uotaji wa mbegu; 

xv. Kudhibiti visumbufu vya mazao na mimea; 

xvi. Kusimamia shughuli za kila siku za majaribio ya kilimo; 

xvii. Kuwaelimisha wakulima juu ya matumizi bora ya udongo na maji; 

xviii. Kutoa ushauri wa kilimo mseto; 

xix. Kuandaa sheria ndogo za hifadhi ya mazingira na; 

xx. Kutoa taaluma ya uzalishaji wa mboga, matunda, maua na 

viungo. 

 

14.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha nne (IV) au Sita (VI) wenye stashahada (Diploma) 

ya kilimo kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. 

14.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 



 

 Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS C. 

 

15.0 MWANDAZI DARAJA LA II (WAITER) - NAFASI 5 (MARUDIO) 

15.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandaa meza ya kulia chakula; 

ii. Kupamba meza ya kulia chakula; 

iii. Kupanga vifaa vya kulia chakula mezani; na 

iv. Kuondoa vyombo baada ya kula chakula. 

 

15.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Wenye cheti cha Mtihani wa Kidato cha IV na kufuzu mafunzo si chini ya mwaka 

mmoja katikafani ya ‘Food and Bevarages’ yanayotolewa na chuo chochote 

kinachotambuliwa na serikali. 

15.1.2 MSHAHARA:  

 Kwa kuzingatia ngazi ya mshahara ya Serikali yaani TGS B. 

 

16.0 MTUNZA NYUMBA DARAJA LA II (HOUSEKEEPER) NAFASI 3 

(MARUDIO) 

16.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandaa vitanda; 

ii. Kuhakikisha usafi wa nguo (lines), mapazia na mazulia; na 

iii. Kusimamia utunzaji wa bustani na ukataji majani. 

16.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha IV au VI wenye Stashahada ya Home Economics 

au sifa inayolingana na hiyo kutoka kwenye Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. 

16.1.2  NGAZI YA MSHAHARA:  

Kwa kuzingatia ngazi ya mshahara ya Serikali yaani TGS C. 

 

17.0MHUDUMU WA JIKONI DARAJA LA II – NAFASI 14 (MARUDIO) 

17.1MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kusafisha Vyombo vya kupikia; 

ii. Kusafisha Vyombo vya kulia chakula; 



 

iii. Kusafisha Meza itumiwayo kwa kulia chakula; 

iv. Kuwatayarishia Wapishi/Waandazi vifaa vya Mapishi na Mezani; 

v. Kusafisha maeneo ya kulia chakula na kupikia; na 

vi. Kuwasaidia Waandazi na Wapishi. 

17.1.1SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha Nne na cheti cha mafunzo ya uhudumu wa jikoni 

kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

17.1.2NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGOS.A 

 

 MASHARTI YA JUMLA.  

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri usiozidi miaka 45 

isipokuwa kwa wale tu walioko kazini serikalini;  

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na 

wanapaswa kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu 

walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi 

wa Umma;  

iii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili. 

iv. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za 

kuingilia katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi 

ya nafasi za kazikwa Waajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo.  

v. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) 

yenye anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya 

wadhamini (referees) watatu wa kuaminika.  

vi.  Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kuzaliwa, 

kidato cha Nne, kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho, na vyeti 

vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika.  

Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates. 

 - Cheti cha mtihani wa kidato cha IV na VI 

 - Computer Certificate 

 - Vyeti vya kitaaluma (Professional certificates from respective boards) 

vii. “Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo za 

kidato cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA.  



 

viii. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao 

vimehakikiwa na kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na 

NACTE).  

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi waUmma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi.  

x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko 

katika Utumishi wa umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo 

yaliyo katika Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 

2010.  

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua 

za kisheria.  

xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 31 Januari,2024 

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja 

na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa; 

KATIBU, 

OFISI YA RAIS, 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

S.L.P. 2320 DODOMA. 

xiii. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa 

Ajira(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo; 

http://portal.ajira.go.tz/ 

(Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa 

kuingia sehemu iliyoandikwa‘Recruitment Portal’) 

xiv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika 

tangazo hili  HAYATAFIKIRIWA. 

 

Limetolewa na; 

 

KAIMU KATIBU 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA

http://portal.ajira.go.tz/

