
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

 TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Kumb.Na.JA.9/259/01/B/118          08 Januari, 2025 

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma, kwa niaba ya Wizara, Idara   zinazo 

jitegemea, Wakala za Serikali, Tawala za Mikoa na Mamlaka za Serikali za Mitaa (MDAs 

& LGAs) anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa Watanzania wenye   sifa na uwezo wa 

kujaza nafasi Mia nne sitini na tano (465) kama ilivyoainishwa katika tangazo hili. 

1.0 TABIBU MSAIDIZI DARAJA LA II (CLINICAL ASSISTANT II) NAFASI - 141 

1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kutoa huduma za kinga na tiba;

ii. Kutambua na kutibu magonjwa;

iii. Kutoa huduma ya Afya ya msingi (Primary Health Care);

iv. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake.

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Cheti cha Mtihani wa Taifa wa Kidato cha IV ambao wamehitimu Mafunzo 

ya Miaka Miwili ya Tabibu (Clinical Assistants Certificate). 

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS A 

1.2   DOBI (LAUNDERER) - NAFASI 3 

1.2.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya uchambuzi wa nguo kwa ajili ya kuosha, kukausha,

kunyoosha na kuzifungasha na

ii. Kazi nyingine kama atakavyoelekezwa na Msimamizi wa kazi.



1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne waliofuzu mafunzo ya miaka miwili au mitatu katika 

fani ya Dobi (Laundry Services) kutoka katika vyuo vinavyotambulika na Serikali. 

1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali –TGHS B 

 

1.3   FIZIOTHERAPIA DARAJA LA II (PHYSIOTHERAPIST II) NAFASI - 40 POSTS 

1.3.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kutoa tiba kwa kuzoeza viungo/ kwa vitendo. 

ii. Kukusanya na kutunza takwimu na taarifa za mgonjwa. 

iii. Kutunza vifaa vya Idara. 

iv. Kutoa elimu ya Afya kwa jamii kuhusu kutambua dalili na kuzuia ulemavu. 

v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 

 

1.3.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Stashahada ya Fiziotherapia kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali 

na kusajiliwa kwa usajili wa kudumu (Full Registration Practitioners) na Baraza la Madaktari 

Tanganyika. 

1.3.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali - TGHS B 

 

1.4 DAKTARI WA UPASUAJI WA KINYWA NA MENO DARAJA LA II (DENTAL 
SURGEON II) - NAFASI 102 

 

1.4.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kufanya kazi zote za matibabu hospitalini zinazohusiana na magonjwa 

ya kinywa na meno. 

ii. Kutoa na kusimamia elimu ya afya ya kinywa na meno. 

iii. Kuboresha afya ya kinywa na meno katika eneo lake la kazi na jamii. 

iv. Kuziba/kukarabati meno, upasuaji, utengenezaji wa meno, kurekebisha 

mataya (orthodontics). 

v. Kusimamia wafanyakazi walio chini yake. 

vi. Kushiriki, kuhakiki na kuboresha huduma za afya (Medical audit and 

quality improvement). 

vii. Kutoa huduma za outreach katika wilaya/mkoa wake 

viii. Kutunza takwimu na kuzitumia kama inavyoelekezwa katika misingi ya 

MTUHA. 

 

ix. Kupanga na kutathimini huduma za afya ya kinywa na meno katika eneo 



la kazi. 

x. Kufanya utafiti katika maeneo mbali mbali ya afya ya kinywa na meno. 
 

xi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake
 wa kazi zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 
 

1.4.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye shahada ya udaktari wa upasuaji wa kinywa na meno kutoka vyuo 

vinavyotambuliwa na serikali waliomaliza “Internship” na kusajiliwa na Baraza la Madaktari 

Tanganyika. 

1.4.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali TGHS E 

 
1.5 TABIBU WA KINYWA NA MENO DARAJA LA II (DENTAL THERAPIST II) - 

NAFASI 75 
 

1.5.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kazi zote zinazofanywa na Tabibu Msaidizi. 

ii. Kutambua na kutibu magonjwa ya kawaida. 

iii. Kusimamia utendaji wa watumishi walio chini yake na kufanya upasuaji 

mdogo. 

iv. Kushiriki katika kupanga na kutekeleza Huduma za Afya Msingi. 

v. Kushauri na kuhamasisha wananchi kuchangia huduma za Afya za Mfuko 

wa Afya ya Jamii. 

vi. Kuweka kumbukumbu za vifaa na zana za kutolea huduma. 

vii. Kuweka kumbukumbu, kuandaa na kutoa taarifa za utekelezaji. 

viii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

 
 

1.5.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye stashahada ya Tabibu wa meno kutoka chuo kinachotambuliwa na 

serikali na kusajiliwa na Baraza la Madaktari Tanganyika. 

1.5.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za Mshahara wa Serikali TGHS B 

 
1.6 AFISA FIZIOTHERAPIA DARAJA LA II (PHYSIOTHERAPY OFFICER II) – NAFASI 6 

1.6.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kufanya kazi zote za Mfiziotherapia hospitalini zinazohusiana na 

magonjwa mbalimbali yakiwemo magonjwa ya watoto, wazee,na wote 

waliolazwa. 

 

 



ii. Kuchunguza mgonjwa, kupanga matibabu kulingana na tatizo la 

mgonjwa na kufuatilia hali ya mgonjwa husika. 

iii. Kutoa ushauri wa tiba na rufaa ya mgonjwa kwa kada nyingine za afya 

kulingana na tatizo la mgonjwa. 

iv. Kutoa na kusimamia elimu ya Fiziotherapia, Utengamao na tiba na 

kuboresha afya ya mwili na viungo katika Wilaya na Mikoa au eneo lake 

la kazi. 

v. Kutoa Ushauri nasaha wa Utengamao kwa wagonjwa katika jamii (CBR). 

vi. Kutunza takwimu za wagonjwa wa Fiziotherapia na watu wenye ulemavu 

na kuzitumia kama ilivyoelekezwa katika misingi ya MTUHA. 

vii. Kutathimini huduma za Fiziotherapia na Utengamao katika eneo lake la 

kazi. 

viii. Kusimamia na kuelekeza watumishi walio chini yake. 

ix. Kuandaa mipango na makisio ya bajeti ya huduma za Fiziotherapia katika 

eneo la kazi. 

1.6.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Fiziotherapia (BSc. in Physiotherapy) kutoka Vyuo Vikuu 

Vinavyotambuliwa na Serikali waliomaliza “Internship” na kupata usajili (Full Registration) 

kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika. 

1.6.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia viwango vya Mishahara ya serikali TGHS C. 
 
1.7 AFISA AFYA MAZINGIRA MSAIDIZI DARAJA LA II (ASSISTANT 

ENVIROMENTAL HEALTH OFFICER II) - NAFASI 50 
 

1.7.1 MAJUKUMU YA KAZI 
 

i. Kudhibiti na kuzuia milipuko ya magonjwa 

 
ii. Kupambana na kuzuia wadudu na wanyama wanaoeneza magonjwa. 

 
iii. Kusimamia uzikaji wa maiti zisizotambuliwa na zile zinazotokana na 

magonjwa ya kuambukiza 
iv. Kuandaa taarifa mbali mbali za Afya ya Mazingira katika ngazi ya kata 

na kuziwasilisha katika mamlaka husika. 
v. Kukusanya na kuchambua takwimu za Afya ya Mazingira, katika kata na 

kutoa mrejesho ili kuchukua hatua zinazostahili. 
vi. Kutoa elimu ya afya ya mazingira kwa jamii. 
vii. Kukagua mazingira katika sehemu zinapotengenezwa vyakula ili 

kuhakikisha usalama na afya ya jamii. 
 

viii. Kusimamia sheria za afya ya mazingira katika ngazi ya Kata pamoja 
na kusaidia jamii katika kutengeneza sheria ndogondogo. 



ix. Kuhamasisha jamii katika kuboresha vyanzo vya maji na Usafi wa 
Mazingira. 

x. Kuhamasisha jamii kuhusu utekelezaji wa Huduma za Afya ya Msingi 
katika ngazi ya Kata. 

xi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 
zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

1.7.2 SIFA ZA MWOMBAJI   

Kuajiriwa wenye Stashahada ya Sayansi ya Afya ya Mazingira kutoka chuo 

kinachotambuliwa na Serikali na wawe amesajiliwa na Bodi ya Wataalamu wa Afya 

Mazingira. 

1.7.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia viwango vya Mishahara ya serikali TGHS B 
 

1.8 MHANDISI VIFAA TIBA DARAJA LA II (BIOMEDICAL ENGINEER II) - 
NAFASI 2 

 

1.8.1 MAJUKUMU YA KAZI 
i. Kufanya kazi za matengenezo ya vifaa tiba ngazi ya Wilaya (Electronical 

Equipments). 

ii. Kutunza kumbukumbu za kazi za ufundi na matengenezo ya vifaa tiba. 

iii. Kufanya matengenezo ya kinga ya vifaa tiba.  

iv. Kuagiza vipuli vya vifaa tiba. 

v. Kuandaa bajeti ya huduma za matengenezo ya vifaa tiba ngazi ya wilaya. 

vi. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

1.8.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Sayansi ya Uhandisi (Vifaa Tiba) kutoka chuo 
kinachotambuliwa na Serikali na ambao wamesajiliwa na Bodi ya Wahandisi Tanzania. 

1.8.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia viwango vya Mishahara ya serikali TGHS D 

 
1.9 MTEKNOLOJIA WA RADIOGRAFA DARAJA II-RADIOLOJIA 

(RADIOGRAPHY TECHNOLOGIST II – RADIOLOGY) - NAFASI 35 
 

1.9.1 MAJUKUMU YA KAZI 
 

i. Kuwapima wagonjwa wanaolekezwa kwenye eneo lake la kazi. 

ii. Kutunza mitambo na vifaa vya Radiolojia katika eneo lake la kazi. 

iii. Kukagua picha za X-Ray zilizopimwa kwa ubora na kutosheleza (diagnostic 

quality). 
 

iv. Kutunza picha za wagonjwa hadi majibu yanapowafikia madaktari 

waliowatuma wagonjwa. 

v. Kusimamia watumishi walio chini yake. 

 



vi. Kutoa Ushauri kuhusu masuala ya na kazi za Radiolojia na Mionzi katika eneo 

lake la kazi. 

vii. Kuandaa vifaa vya tiba/uchunguzi na kusimamia utakasaji vifaa katika eneo 

lake la kazi (sterilization) 

viii. Kutoa mafunzo ya awali kwa watumishi wanaopangiwa kazi katika eneo lake 

la kazi. 

ix. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake 

1.9.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
 

Kuajiriwa wenye Stashahada katika fani ya Uteknolojia wa Radiolojia kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali, ambao wamesajiliwa na Baraza la Waatalum wa Mionzi 

Tanzania. 

1.9.3 NGAZI YA MSHAHARA 
 

Kwa kuzingatia Ngazi ya Mshahara ya Serikali TGHS B 
 

 
1.10 AFISA TEHAMA II (PROGRAMMER) NAFASI - 15 

1.10.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandaa, kuandika na kufanya majaribio ya programu (Plan, code 

and test program); 

ii. Kusahihisha programu (Debug program); 

iii. Kuweka na kuhakikisha usalama wa programu (Incorporate security 

setting into program); 

iv. Kushirikiana na wadau wengine katika kutengeneza programu 

mbalimbali (Corporate with other software developers); na 

v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkubwa wake wa kazi 

zinayoendana na sifa na fani yake 

1.10.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji awe na Stashahada ya juu au Shahada ya Kompyuta katika moja ya fani 

zifuatazo; Sayansi ya Kompyuta, Teknolojia ya Habari, Teknolojia ya Habari na 

Mawasiliano na Menejimenti ya Mifumo ya Habari au mafunzo mengine yanayohusiana 

na fani hii, kutoka katika Vyuo au Taasisi za elimu ya juu zinazotambuliwa na Serikali 

1.10.3 NGAZI YA MSHAHARA  

Kwa kuzingatia ngazi za Mishahara ya Serikali TGS E 

 

 

 
 



1.11  AFISA USTAWI WA JAMII II (SOCIAL WALFARE OFFICER) NAFASI 5 

1.11.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuendesha Usaili wa wahudumiwa (watu wenye ulemavu, wazee, 

familia zenye matatizo, watoto na vijana wenye matatizo mbalimbali); 

ii. Kufanya ukaguzi wa mazingira wanayoishi wahudumiwa ili kupata taarifa 

zao kamili; 

iii. Kuandaa taarifa za usaili na ukaguzi wa mazingira ya wahudumiwa; 

iv. Kupokea na kukusanya taarifa za Ustawi wa Jamii kutoka kwa wadau na 

vituo mbalimbali vya Ustawi wa Jamii; 

v. Kupokea na kukusanya takwimu zinazohusu huduma za watu wenye 

ulemavu, wazee, malezi ya watoto na familia zenye matatizo; 

vi. Kupokea, kuchambua na kuandaa orodha ya maombi ya uandikishaji 

vituo vya kulelea watoto wadogo mchana, malezi ya kambo (foster care) 

na vituo vya walezi wa watoto wadogo mchana; 

vii. Kupokea, kuchambua na kuandaa orodha ya maombi ya msaada wa 

Rais kutoka kwa akina mama, waliojifungua watoto watatu au zaidi kwa 

mara moja; 

viii. Kupokea, kuchambua na kuandaa orodha ya maombi ya watoto yatima 

au wanaohitaji misaada mbalimbali; 

ix. Kupokea, kuchambua na kuandaa orodha ya maombi mbalimbali toka 

kwenye familia za watu wenye dhiki; 

x. Kuhoji na kuandaa taarifa za washitakiwa; 

xi. Kusimamia wahudumiwa katika makazi, vyuo vya mafunzo ya Ufundi 

Stadi vya watu wenye ulemavu, Mahabusu za watoto na shule za 

maadilisho; 

xii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

1.11.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Sanaa /Stashahada ya Juu katika fani za ‘Social Work’ 

‘Sociology’, 'Psychology', 'Social Protection', 'Guidance and Counseling', 'Theology',' 

Divinity', 'Child Protection', 'Social Policy', 'Early Childhood Development' au 'Social 

Gerontology' kutoka Chuo cha elimu ya juu kinachotambuliwa na Serikali. 

 



1.11.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS-D 

 
1.12 AFISA MAENDELEO YA JAMII DARAJA II (COMMUNITY DEVELOPMENT 

OFFICER       GRADE II) – NAFASI 5 
 

1.12.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandaa na kupendekeza mipango na mikakakati ya kubadili fikra za 

watu ili waweze kuwa na mawazo ya maendeleo sawia na Sera za Serikali 

na wakati uliopo; 

ii. Kupitia mbinu shirikishi kuwezesha jamii kuanzisha miradi ya kijamii; 

iii. Kuhamasisha matumizi endelevu ya mazingira; 

iv. Kusambaza na kuhamasisha matumizi ya teknolojia sahihi kama vile 

uvunaji wa maji ya mvua, majiko sanifu, matumizi ya mikokoteni; 

v. Kuhamasisha watu kutumia huduma za mafunzo ya Vyuo vya Maendeleo 

ya Wananchi; 

vi. Kuwasadia wanachi vijijini kuandaa maandiko (Project Write ups) ya 

kuombea fedha za kuendesha miradi yao; 

vii. Kuhamasisha, kuandaa na kutoa elimu kwa umma kuhusu uraia na 

Utawala bora; 

viii. Kukusanya, kutunza, kutafsiri na kusambaza takwimu na kumbukumbu 

muhimu kwa ajili ya matumizi ya jamii; 

ix. Kuwezesha wananchi kupambana na mila zenye madhara kwa afya za 

wanchi hasa wanawake na watoto wa kike, kuenea kwa virusi vya 

UKIMWI na magonjwa ya mlipuk; 

x. Kuelimisha viongozi wa Serikali za Vijiji, Dini na Mashirika yasiyo ya 

Kiserikali kuhusu Sera mbalimbali za Wizara ya Maendeleo ya Jamii, 

Jinsia na Watoto na kutumia Sera hizo; na 

xi. Kutoa taarifa za hali ya jamii kwa ngazi mbalimbali. 

1.12.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa Shahada au Stashahada ya Juu ya Maendeleo ya Jamii 

kutoka Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali waliojiimarisha katika moja ya fani zifuatazo:- 

Maendeleo ya Jamii (Community Development), Elimu ya Jamii (Sociology), Masomo ya 

Maendeleo (Development Studies), Mipango na Usimamizi wa Miradi na Menejimenti 

(Project Planning and Management) au Jinsia na Maendeleo (Gender and Development). 

 



 

1.12.3 MSHAHARA 
Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS D. 
 

MASHARTI YA JUMLA. 
 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri usiozidi miaka 45 

isipokuwa kwa wale tu walioko kazini serikalini; 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na 

wanapaswa kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu 

walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa 

Umma; 

iii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili. 

iv. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za 

kuingilia katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombiya 

nafasi za kazikwa Waajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo. 

v. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) 

yenye anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina 

yawadhamini (referees) watatu wa kuaminika. 

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kuzaliwa, kidato 

cha Nne, kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho, na vyeti vya 

kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika. 

Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates. 

 
- Cheti cha mtihani wa kidato cha IV na VI 

 
- Computer Certificate 

 
- Vyeti vya kitaaluma (Professional certificates from respective boards) 

vii. “Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo 

zakidato cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA. 

viii. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa 

na kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi 

kuomba isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 



x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko 

katika Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo 

yaliyo katika Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 

2010. 

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua 

za kisheria. 

xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 20 Januari, 2025 

 
MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamojana 

vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa; 

 

KATIBU, 

OFISI YA RAIS, 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA, 

S. L. P. 2320, DODOMA. 

xiii. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa 

Ajira(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo;http://portal.ajira.go.tz/ 

 
(Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia 

sehemu iliyoandikwa‘Recruitment Portal’) 

xiv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika 

tangazo hili HAYATAFIKIRIWA. 

xv.  

Limetolewa na; 

 
KATIBU 

 
SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA 

UMMA 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

http://portal.ajira.go.tz/


 
 
 



 


