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MKUTANO WA PAMOJA WA CHAMA CHA KITAALUMA CHA MAKATIBU MAHSUSI, TANZANIA (TAPSEA) NA CHAMA CHA MENEJIMENTI YA KUMBUKUMBU NA NYARAKA, TANZANIA (TRAMPA).

Ndugu Wanahabari,
Awali ya yote, namshukuru Mwenyezi Mungu, kwa kutukutanisha hapa leo kwa ajili ya kufanya Mkutano huu  maalum wa kutoa taarifa rasmi katika vyombo vya habari ( Press conference) juu ya kufanyika kwa  Mkutano wa pamoja wa Chama cha Kitaaluma cha Makatibu Mahsusi, Tanzania (TAPSEA) na Chama cha Menejimenti ya Kumbukumbu na Nyaraka, Tanzania (TRAMPA). Mkutano huo mkubwa  utafanyika hapa Zanzibar tarehe 27 Mwezi huu wa Mei, 2023 katika Viwanja vya Mao Tze Tung - Kikwajuni.
Nina furaha kubwa ya kutoa taarifa hii na kuzungumza nanyi  Wanahabari ili kuwasilisha ujumbe huu muhimu kwa waajiri wote wa Taasisi za Serikali, Taasisi za Umma, Mashirika ya Umma na Mashirika Binafsi na wanachi wote wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ambao baadhi yao hivi sasa wanatusikiliza. 

Ndugu Wanahabari,
Mkutano huo utafanyika  Zanzibar kufuatia maelekezo ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dk. Samia Suluhu Hassan aliyotoa tarehe 27 Novemba, 2022 Jijini Arusha wakati wa mkutano mkuu wa 10 wa Chama cha Menejimenti ya Kumbukumbu na Nyaraka (TRAMPA). Katika mkutano huo, Mheshimiwa Rais  aliagiza kwamba, viongozi wa TRAMPA NA TAPSEA wakae pamoja na kuanza maandalizi ya Mkutano  huo wa mwezi wa Mei, 2023  hapa Zanzibar . Vile vile, alielekeza kwamba, Watumishi wa kada ya Utunzaji wa Kumbukumbu na Makatibu Mahsusi wapatiwe viapo na mafunzo ya utunzaji wa siri.  


Ndugu Wanahabari,
Katika  kutekeleza agizo hilo, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora (SMT) na Afisi ya Rais, Katiba, Sheria, Utumishi na Utawala Bora (SMZ) zimefanya kazi kwa ushirikiano mkubwa katika kuhakikisha kwamba, vyama vyetu hivi vinalitekeleza agizo hili kwa ufanisi, tukitambua kwamba, Wizara zetu hizi ni walezi wa vyama hivi vya kitaaluma kwa kada za: - 
(i) Makatibu Mahsusi kupitia Chama cha Makatibu Mahsusi Tanzania (Tapsea);
(ii) Wataalamu wa Kumbukumbu kupitia Chama cha Menejimenti ya Kumbukumbu na Nyaraka (Trampa).

Ndugu Wanahabari,
Mkutano huo ni mkubwa na ni wa aina yake. Utawashirikisha watumishi zaidi ya 8,000 kutoka katika Mikoa yote ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania  na utatanguliwa na  mikutano ya vyama vya kitaaluma kama ifuatavyo: - 
· Mkutano wa Chama cha Makatibu Mahsusi Tanzania (Tapsea) utafanyika katika Ukumbi wa Suza wa Dkt. Ali Mohammed Shein, Tunguu kuanzia tarehe 22 hadi 26 Mei, 2023,
· Mkutano wa Chama cha Menejimenti ya Kumbukumbu na Nyaraka, Tanzania (Trampa) utafanyika katika Ukumbi wa Mikutano wa Hoteli ya Golden Tulip iliyopo Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Abeid Amani Karume kuanzia tarehe 22 hadi 26 Mei, 2023.

Ndugu Wanahabari,
Kwa kuwa mkutano huo ni agizo la Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,  nawaomba waajiri wote wawaruhusu watumishi wa kada hizi za watunza Kumbukumbu na Nyaraka pamoja na Makatibu Mahsusi wote walioko kwenye taasisi zetu  kuhudhuria katika Mkutano Mkuu wa kitaaluma wa tarehe 27 Mei, 2023 na  mengine yote inayotangulia kabla kama nilivyoeleza. 
Si busara hata kidogo, waajiri kuwazuia watumishi wa kada hizi. Kwa hivyo, viongozi wa Taasisi zote zinazohusika wanasisitizwa  kuwaruhusu na kuwalipia gharama za mkutano washiriki wote  pamoja na gharama vyengine zinazohusiana na maslahi ya watumishi wa umma kwa mujibu wa miongozo ya kiutumishi iliyopo. 

Ndugu Wanahabari,
Nasaha zangu kwa wananchi wote wa Zanzibar kupokea taarifa hii kwa moyo wa furaha na kujiandaa kuwafanyia takrima mbali mbali wageni wote tunaotegemea kuwapokea. Aidha, nawasihi wafanyabiashara,  vikundi mbali mbali vya wajasiriamali, wamiliki wa Hoteli na Mikahawa kujiandaa kutumia vizuri fursa  zitakazojitokeza kutokana na mkutanao huo. Vile vile,  nasaha zangu kwa vyombo vya ulinzi vya usalama  kuendelea na maandalizi ya kuimarisha ulinzi na usalama ili mkutano huo ufanyike kwa  matarajio yale yale ya Mheshimiwa Rais.

Ndugu Wanahabari,
Namalizia kwa kuwaomba tena tupokee taarifa hii na tushirikiane katika kuhakikisha kwamba, mkutano huo mkubwa utafanyika kwa ufanisi. Sina shaka kwamba, nyote mtaendelea kuzitumia kalamu zenu vizuri kwa maendeleo na maslahi ya Taifa letu 
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